Bulọọgi

  • Kí ni ohun èlò hypoid?

    Ẹ̀rọ hypoid jẹ́ irú ẹ̀rọ amọ̀jọ̀kan tí ó ní àwọn ànímọ́ àti àwọn ohun èlò àrà ọ̀tọ̀. Àkọlé àlàyé díẹ̀ nìyí: Ìtumọ̀ Ẹ̀rọ hypoid jẹ́ irú ẹ̀rọ bevel oníyípo tí a lò láti gbé ìṣípo àti agbára láàrín àwọn ọ̀pá tí kò ní ìsopọ̀ àti àwọn tí kò ní ìbáramu124. Ó ní àyípadà láàárín th...
    Ka siwaju
  • Kabọraidi vs nitriding

    Sísọ Kabọọli ati nitriding jẹ́ ilana líle oju ilẹ pataki ninu iṣẹ irin, pẹlu awọn iyatọ wọnyi: Awọn Ilana Ilana • Sísọ Kabọọli: O kan si gbigbẹ irin ti ko ni erogba tabi irin alloy ti ko ni erogba ninu alabọde ti o ni erogba ni iwọn otutu kan. Orisun erogba naa yoo jẹra...
    Ka siwaju
  • Àwọn àǹfààní wo ló wà nínú lílo àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ pílánẹ́ẹ̀tì nínú àwọn irinṣẹ́ agbára?

    Àwọn àǹfààní wo ló wà nínú lílo àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ pílánẹ́ẹ̀tì nínú àwọn irinṣẹ́ agbára?

    Àwọn ohun èlò iná mànàmáná ni a sábà máa ń lò fún àwọn ohun èlò iná mànàmáná nítorí ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní pàtàkì: 1. Ìgbéjáde Agbára Kékeré àti Tó Dáradára: Àwọn ètò ohun èlò ayé ni a mọ̀ fún agbára gíga wọn, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé wọ́n lè gbé agbára ńlá jáde ní ààyè kékeré kan. Èyí dára fún...
    Ka siwaju
  • Àwọn Ohun Pàtàkì Nínú Àwọn Ohun Èlò Pílánẹ́ẹ̀tì Nínú Àwọn Ẹ̀rọ Ìwakọ̀ Kẹ̀kẹ́ Alágbára

    Àwọn Ohun Pàtàkì Nínú Àwọn Ohun Èlò Pílánẹ́ẹ̀tì Nínú Àwọn Ẹ̀rọ Ìwakọ̀ Kẹ̀kẹ́ Alágbára

    Àwọn ohun èlò ìgbálẹ̀ ayé ṣe pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ kẹ̀kẹ́ oníná mànàmáná, wọ́n sì ń fúnni ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní tó ń mú kí iṣẹ́ wọn sunwọ̀n sí i. Wo àwọn ohun pàtàkì wọn dáadáa: 1. Apẹrẹ kékeré: Ètò ohun èlò ìgbálẹ̀ ayé kéré, ó sì fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, èyí tó mú kí ó lè wọ inú àpótí mọ́tò pẹ̀lú...
    Ka siwaju
  • Àwọn Àbùdá Ẹ̀rọ Epicyclic tí a lò nínú Ọkọ̀/Ọkọ̀

    Àwọn Àbùdá Ẹ̀rọ Epicyclic tí a lò nínú Ọkọ̀/Ọkọ̀

    Epicyclic, tàbí planetary gearing, jẹ́ apá pàtàkì nínú ìgbéjáde ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ òde òní, ó ń fúnni ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní tí ó ń mú kí iṣẹ́ ọkọ̀ pọ̀ sí i. Apẹẹrẹ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀, tí ó ní oòrùn, pílánẹ́ẹ̀tì, àti àwọn gíá òrùka, ń fúnni láyè láti pínpín iyipo tó dára jù, yíyípadà tí ó rọrùn...
    Ka siwaju
  • Àwọn ohun èlò Pẹ́lẹ́ẹ̀tì Fẹ́ẹ́rẹ́ fún Àwọn Rọ́bọ́ọ̀tì Alágbékalẹ̀

    Àwọn ohun èlò Pẹ́lẹ́ẹ̀tì Fẹ́ẹ́rẹ́ fún Àwọn Rọ́bọ́ọ̀tì Alágbékalẹ̀

    Bí àwọn róbọ́ọ̀tì alágbéká ṣe ń tẹ̀síwájú nínú iṣẹ́ ilé-iṣẹ́ àti iṣẹ́ ìránṣẹ́, ìbéèrè fún àwọn ohun èlò tí ó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, tí ó gbéṣẹ́, àti tí ó pẹ́ tó ṣe pàtàkì ju ti ìgbàkígbà rí lọ. Ọ̀kan lára ​​irú àwọn ohun èlò pàtàkì bẹ́ẹ̀ ni ètò ohun èlò pílánẹ́ẹ̀tì, èyí tí ó kó ipa pàtàkì nínú mímú ...
    Ka siwaju
  • Àwọn ohun èlò ìdìdínkù ariwo fún àwọn roboti ènìyàn

    Àwọn ohun èlò ìdìdínkù ariwo fún àwọn roboti ènìyàn

    Nínú ayé àwọn robotik, pàápàá jùlọ àwọn roboti ènìyàn, iṣẹ́ tí ó péye àti dídákẹ́jẹ́ẹ́ ṣe pàtàkì. Ohun pàtàkì kan tí ó ń rí i dájú pé iṣẹ́ rẹ̀ rọrùn tí ó sì ń dín ariwo iṣẹ́ kù ni ètò jia pílánẹ́ẹ̀tì. Àwọn jia pílánẹ́ẹ̀tì ni a fẹ́ràn fún ìṣẹ̀dá wọn tí ó rọrùn, tí ó sì dára...
    Ka siwaju
  • Àwọn Ànímọ́ Àwọn Ohun Èlò Pẹ́lẹ́ẹ̀tì Tí A Lò Nínú Àwọn Apá Rọ́bọ́ọ̀tì

    Àwọn Ànímọ́ Àwọn Ohun Èlò Pẹ́lẹ́ẹ̀tì Tí A Lò Nínú Àwọn Apá Rọ́bọ́ọ̀tì

    Àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ pílánẹ́ẹ̀tì, tí a tún mọ̀ sí àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ epicyclic, ni a ń lò fún àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ robot nítorí àwọn ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀ wọn tí ó ń mú kí ìṣedéédé, ìṣiṣẹ́, àti agbára wọn pọ̀ sí i. Àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ robot, tí ó jẹ́ pàtàkì ní àwọn ilé iṣẹ́ láti ibi iṣẹ́-ṣíṣe sí àwọn ẹ̀ka ìṣègùn, nílò púpọ̀...
    Ka siwaju
  • Àwọn Àǹfààní ti Àwọn Ètò Ohun Èlò Pílánẹ́ẹ̀tì Nínú Àwọn Ohun Èlò Ilé

    Àwọn Àǹfààní ti Àwọn Ètò Ohun Èlò Pílánẹ́ẹ̀tì Nínú Àwọn Ohun Èlò Ilé

    Nínú ayé àwọn ohun èlò ilé tó ń yípadà kíákíá, ìbéèrè fún àwọn ètò tó gbéṣẹ́ jù, tó kéré jù, tó sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé ń pọ̀ sí i. Ìmọ̀ ẹ̀rọ pàtàkì kan tó ti di pàtàkì nínú ìdàgbàsókè yìí ni ètò ohun èlò micro planetary. Àwọn ètò tó gbajúmọ̀ wọ̀nyí ń yí padà...
    Ka siwaju
  • Pípọ̀ sí i nípa ṣíṣe àti ìyípo pẹ̀lú àwọn ètò jíà Planetary

    Pípọ̀ sí i nípa ṣíṣe àti ìyípo pẹ̀lú àwọn ètò jíà Planetary

    Nínú ayé ìmọ̀ ẹ̀rọ ẹ̀rọ, ṣíṣe àṣeyọrí ìwọ́ntúnwọ̀nsì pípé láàrín ìṣe àti agbára jẹ́ ìpèníjà tí ó máa ń wáyé nígbà gbogbo. Ojútùú kan tí ó ti fi hàn pé ó munadoko nígbà gbogbo ni lílo àwọn ètò jíà pílánẹ́ẹ̀tì. Àwọn ètò wọ̀nyí tí ó díjú ṣùgbọ́n tí ó gbéṣẹ́ gidigidi ni a ń lò ...
    Ka siwaju
  • Ipa Pataki ti Awọn Ohun elo Spider ninu Awọn Eto Differential

    Ipa Pataki ti Awọn Ohun elo Spider ninu Awọn Eto Differential

    ◆ Pàtàkì Fífi òróró sí i àti Ìtọ́jú Tó Dáa Kí àwọn ohun èlò aláǹtakùn lè ṣiṣẹ́ dáadáa, fífí òróró sí i dáadáa ṣe pàtàkì. Fífi òróró sí i máa dín ìfọ́ àti ìbàjẹ́ kù, ó máa ń dènà ìgbóná jù, ó sì máa ń rí i dájú pé àwọn ohun èlò náà pẹ́ títí...
    Ka siwaju
  • Àwọn Ìmúdàgba Ìmọ̀-ẹ̀rọ àti Àwọn Ìlò ti Àwọn Ìyàtọ̀ Gírà

    Àwọn Ìmúdàgba Ìmọ̀-ẹ̀rọ àti Àwọn Ìlò ti Àwọn Ìyàtọ̀ Gírà

    Àwọn ohun èlò ìyípadà ti jẹ́ apá pàtàkì fún ìmọ̀ ẹ̀rọ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, èyí tí ó ń jẹ́ kí agbára láti inú ẹ̀rọ sí àwọn kẹ̀kẹ́ rọrùn láti gbé. Láti ọ̀pọ̀ ọdún wá, a ti ṣe àwọn ìlọsíwájú pàtàkì nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ ìyàtọ̀, èyí tí ó ń mú kí iṣẹ́ sunwọ̀n sí i, ...
    Ka siwaju